Ultimate Online Wrestling
Ultimate Online Wrestling!!! เว็บมวยปล้ำออนไลน์ ถ้าสนใจเชิญสมัครสมาชิกได้เลยครับ!!

Join the forum, it's quick and easy

Ultimate Online Wrestling!!! เว็บมวยปล้ำออนไลน์ ถ้าสนใจเชิญสมัครสมาชิกได้เลยครับ!!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ระบบการให้คะแนน

Legend Killer
3:16
volt
Joe
8 posters

Go down

ระบบการให้คะแนน Empty ระบบการให้คะแนน

ตั้งหัวข้อ by Joe Thu May 05, 2011 7:37 pm

นับจากนี้เป็นต้นไป ทุก ๆ กิจกรรมผมจะให้รางวัลเป็นคะแนนแทนนะครับ โดยผู้ที่สะสมคะแนนครบจนถึงระดับนึง ถึงจะสามารถรับรางวัลโดยการแลกคะแนนที่ตัวเองมี โดยแต่ละกิจกรรมก็จะให้คะแนนแก่ผู้ชนะมากน้อยแล้วแต่ความยากของกิจกรรมนั้น ๆ โดยเกณฑ์ที่สามารถแลกรางวัลได้ก็มีดังนี้

สะสมครบ 50 คะแนน สามารถแลกรางวัลสามารถชิงแชมป์ UOW Junior / Television Championship ใน PPV ได้
สะสมครบ 60 คะแนน สามารถแลกรางวัลสามารถชิงแชมป์ UOW Junior / Television Championship ที่ไหนเมื่อไหร่ก็ได้
สะสมครบ 70 คะแนน สามารถแลกรางวัลสามารถชิงแชมป์ UOW Pyron Prize / Thunder Line Championship ใน PPV ได้
สะสมครบ 80 คะแนน สามารถแลกรางวัลสามารถชิงแชมป์ UOW Pyron Prize / Thunder Line Championship ที่ไหนเมื่อไหร่ก็ได้
สะสมครบ 90 คะแนน (สองคน คนละ 45 คะแนน) สามารถรว่มกันแลกรางวัลและชิงแชมป์ UOW Unified / Couple Tag Team Champion ใน PPV ไ้ด้
สะสมครบ 100 คะแนน (สองคน คนละ 50 คะแนน) สามารถรว่มกันแลกรางวัลและชิงแชมป์ UOW Unified / Couple Tag Team Champion ที่ไหนเมื่อไหร่ก็ได้
สะสมครบ 100 คะแนน สามารถแลกรางวัลสามารถชิงแชมป์ UOW World Heavyweight Championship หรือ UOW Ultimate Master Championship ใน PPV ได้

ในส่วนของโปรไฟล์

สะสมครบ 30 คะแนนสามารถแก้ได้ทุกอย่าง ยกเว้น ชื่อ รูปประพันธ์ สันธาน คาแร็กเตอร์

เพราะหลาย ๆ ครั้ง ทุกคนคิดว่า OV คงไม่จำเป็นสำหรับพวกคุณ ฉะนั้น ถ้าแรกกับคะแนน 30 ละ

กรณีพิเศษสำหรับล่าคะแนน ในส่วนของการช่วยงาน

ช่วยเขียนบท
- ธรรมดา รับ 1 คะแนน
- PPV รับ 3 คะแนน

พวกท่าน ๆ จะได้รับคะแนนเมื่อ PM งานมาให้ผมนะครับ หรือแจ้งกับพี่ไอซ์ให้มาบอกผม ถ้าผมไม่ทราบคืออดนะครับ

ช่วยตรวจโปร
- แนะนำดี ๆ รับไปเลย 2 คะแนน แต่มีข้อแม้ว่า คนแรกเท่านั้นที่จะได้คะแนน คนแรกที่แนะนำได้เข้าใจ และถ้าโปรเขาผ่าน รับไปเลย 2 คะแนน คนเดียว คนอื่นอดครับ

เฉพาะชื่อขาว ชื่อฟ้า + ผู้ที่มีหน้าที่ตรวจโปรอยู่แล้วอด

และถ้าตรวจแบบขอไปทีโดนหักนะฮะ ขอให้นึกถึงส่วนรวม ไม่ใช่คะแนน คะแนนเป็นเพียงสิ่งตอบแทน

ทำโลโก้ให้สมาคม (PPV) - แผนนี้เพื่อไว้ในอนาคต เพื่อว่าสักวัน สมาคมเราจะมีอาร์ตตัวพ่อฝีมือดีอยู่ เราจึงเตรียมแผนนี้ไว้เพื่ออาจจะได้ใช้ในอนาคต
- ทำได้ดีที่สุด และทุกคนโหวตให้ รับไปเลย 10 คะแนน !!! และมีข้อแม้ว่า ถ้า PPV ต่อไปเป็นคนเดิมที่ชนะการโหวต จะได้รับ 5 คะแนน และถ้ายังดวงดีได้อีก รับ 2 คะแนน !!
จนสุด ๆ แล้ว ชนะเลิศพร้อมกันสามครั้ง ครั้งต่อไป คุณจะต้องมาเป็นทีมงานครับ !! ขอบคุณล่วงหน้า

พาคนมาสมัคร
- รับ 1 คะแนน / 2 OV เอาอันไหน เลือกเอา

แต่ไม่ใช่ว่ามาสมัครแล้วหายไปเลยนะฮะ ต้องทำให้ผมเห็นว่าอยากจะเล่นจริง ๆ ไม่งั้นอด

แผนทั้งหมดอาจเปลี่ยนแปลงได้ในอนาคต ขอบคุณในความร่วมมือครับ

EDIT : และในส่วนของทีมงานและชื่อฟ้าทั้งหลาย ถ้ามีกิจกรรมดี ๆ ก็จัดได้เลยนะ ในห้องโปรแกรมนี้เลย แต่ควรจะปรึกษาผมก่อนด้วยนะ หรือถ้าใครมีกิจกรรมดี ๆ ก็ส่งมาทาง PM นะครับ

เครดิต : TOW ต้องขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ คำนับ

แก้ไขล่าสุดโดย Joe เมื่อ Sat May 07, 2011 4:44 pm, ทั้งหมด 5 ครั้ง
Joe
Joe
UOW Star
UOW Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

ระบบการให้คะแนน Empty Re: ระบบการให้คะแนน

ตั้งหัวข้อ by volt Thu May 05, 2011 7:49 pm

yes sir
volt
volt
UOW Rookie
UOW Rookie

ระบบการให้คะแนน Empty Re: ระบบการให้คะแนน

ตั้งหัวข้อ by 3:16 Thu May 05, 2011 9:43 pm

เย้ ชอบมากอะ ชอบข้อตรวจโปร..

คันไม้คันมืออยากแนะนำมานาน..
UOW Star
UOW Star

ตั้งหัวข้อ by Legend Killer Thu May 05, 2011 9:59 pm

รับทราบแล้วขอรับ
UOW Star
UOW Star

ตั้งหัวข้อ by Arm Fri May 06, 2011 9:34 am

บ๊ะ รับแต่แมตต์โว้ย ก๊ากๆๆๆๆ
Arm
Arm
UOW Superstar
UOW Superstar

ตั้งหัวข้อ by Abyss Fri May 06, 2011 11:15 am

ระบบนี้ดีครับ เห็นด้วยกับการนำมาใช้
Abyss
Abyss
UOW Rookie
UOW Rookie

ตั้งหัวข้อ by Godslipk Fri May 06, 2011 2:07 pm

รับทราบครัล
Godslipk
Godslipk
UOW Rookie
UOW Rookie

ตั้งหัวข้อ by FWsprite Fri May 06, 2011 2:31 pm

จะสะสมให้ครบ 100 แต้มให้ได้ครับ ^^
FWsprite
FWsprite
UOW Rookie
UOW Rookie

ขึ้นไปข้างบน